Diễn đàn Pokemon Fan Club.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum dành cho Pokemon Fan

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)

Go down 
darkrai194
rokrok13
6 posters
Tác giảThông điệp
rokrok13
Administrator
Administrator
rokrok13

Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyTue Aug 11, 2009 11:13 am

Bạn sẽ bắt đầu game bằng hình ảnh giáo sư Rowan xuất hiện và giới thiệu cho bạn về thế giới Pokemon. Hãy chọn No Info nếu không cần hướng dẫn. Sau đó bạn sẽ chọn giới tính, tên của mình và đối thủ của bạn, tiếp theo bạn sẽ thấy xuất hiện trên màn hình một nút chính giữa pokeball ở màn hình dưới, nhấn vào nó và Buneary sẽ xuất hiện.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 0
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 2a
Sau khi vào game, bạn sẽ thấy TV đưa tin ở phòng nghiên cứu của giáo sư Rowan, sau đó Rival vủa bạn xuất hiện, xong đoạn nói chuyện bạn điều khiển nhân vật,đi xuống cầu thang,nói chuyện với mẹ.

Lưu ý là để mở menu bạn hãy nhấn nút X nhé (nếu chơi giả lập thì nhấn nút tương ứng mà bạn đã chỉnh). Một menu xuất hiện, giờ thì nó có khá ít mục nhưng sau này sẽ có nhiều hơn. Chọn mục Save nếu bạn muốn save game.
TWINLEAF TOWN
WILD POKEMON
SURF: Psyduck (lv 20-30), Golduck (lv 20-40)
OLD ROD: Magikarp (lv 3-15)
GOOD ROD: magikarp ( lv 10-25), Goldeen (lv 10-20)
SUPER ROD: Gyarados (lv 30-55), Seaking (lv 30-55)

ITEMS: ODD KEYSTONE (Surf -ẩn)

Ra ngoài đến nhà Rival (đối thủ của bạn), anh ta sẽ ở trong căn nhà bên trên và ở bên trái nhà bạn, Rival sẽ chạy ra trước khi bạn vào,sau khi đi vài bước hắn sẽ quay lại nhà.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 2
Bạn cũng vào nhà,lên trên tầng trên và rival sẽ rời khỏi nhà.
ROUTE 201
Đi thẳng lên trên đến Route 201 bạn sẽ gặp Rival, sau đó giáo sư Rowan và Lucas(nếu bạn chọn con gái) hay Dawn (nếu bạn chọn con trai) sẽ xuất hiện. Sau đoạn nói chuyện hãy đến chỗ cái vali cạnh đó và chọn Pokemon đầu tiên của mình nào.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 3
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 3a
Đó là một trong 3 con Turtwig(Grass),Chimchar(Fire) và Piplup(Water).Tất cả đều level 5.
Nếu bạn phân vân không biết chọn con nào thì có vài lời khuyên nho nhỏ sau:
- Thực ra 3 Pokemon này đều khá tốt bạn có thể chọn 1 con bất kỳ trong 3 Pokemon trên đều tốt.
Để thuận lợi trong Walkthrough bạn có thể tham khảo một số nhận xét sau:

- Turwig (sau này sẽ tiến hóa thành Torterra, cấp tiến hóa cuối cùng, Torterra hệ Grass/Ground khá tốt để tiêu diệt những Pokemon hệ Ground, Electric và ngay cả hệ Water hay Fire cũng có thể đối phó vì không bị Super Effective với các move này, Torterra học được Crunch điều đó giúp nó đối phó khá dễ dàng với hệ Ghost hay Psychic, Defense cũng tương đối tốt để phòng thủ với hệ Flying. Dù vậy Speed thấp nên nó sẽ châm hơn nhiều Pokemon khác. Chọn Turtwig bạn sẽ thuận lợi trong Gym đầu tiên và Gym cuối, ngoài ra đối phó với những Pokemon của E4 Bertha và Lucian khá tốt.

- Chimchar thì thiên về tấn công với các chỉ số Atk và Sp Atk cùng Speed khá, Infernape là cấp tiến hóa cuối của nó với hệ Fighting/Fire. Dùng Chimchar có lẽ bạn cần huấn luyện nhiều hơn trong Gym đầu cho đến khi nó học được Mach Punch(lv14 sẽ tiến hóa thành Monferno và nó sẽ học được). Tuy nhiên sẽ thuận với khá nhiều cho những Gym sau. Infernape sẽ đối phó tốt với hệ Normal, Grass và Dark, Ice, Steel… Speed và Atk cao sẽ là một thuận lợi lờn khi nó gặp nhiều Pokemon có stat cao. Sinnoh khá ít Pokemon hệ Fire nên nếu bạn muốn có 1 Pokemon hệ này thì Chimchar là sự lựa chọn tốt đấy.Ngoài ra Pokemon của E4 Aaron cùng một số Pokemon của các E4 khác (đặc biệt là Bronzong của Lucian chỉ yếu trước hệ Fire) và ngay cả Champion Cynthia sẽ yếu trước Infernape.

- Piplup sẽ tiến hóa thành Empoleon ở lv36, Empoleon là cấp cuối cùng trong chuỗi tiến hóa của nó. Empoleon hệ Steel và Water, điều này sẽ khiến nó khá yếu với hệ Electric, tuy nhiên nó sẽ dễ dàng đối phó với hệ Ground, Flying hay cả Dragon. Mặc dù yếu với hệ Grass tuy nhiên nhờ hệ Steel mà move Grass không thể đạt Super Effective, Empoleon cũng học được move hệ Flying và Ice nên có thể đối phó với hệ Grass. Dùng Piplup bạn sẽ dễ dàng qua Gym 1, và nhiều Gym sau, kể cả đối phó với E4(Elite Four), vì có khá nhiều Pokemon của E4 Bertha và Flint… yếu trước Empoleon. Dặc biệt Sp Atk của nó tương đối khá phù hợp với các move hệ Water hay Ice.

Chọn xong bạn sẽ đấu ngay với Rival. pokemon của anh ta là 1 trong số 2 Pokemon còn lại có hệ tương khắc với Pokemon của bạn. VD bạn chọn Chimchar thì Pokemon của Rival sẽ là Piplup. Lv Pokemon của Rival là lv5 nên hơi khó khăn chút xíu khi hạ cậu ta đấy.
Sau đó bạn sẽ xuất hiện ở nhà và được mẹ cho Running Shoes. Ra ngoài, hãy đi lên trên trở lại Route 201 và cùng rival đi đến hồ ở bên trái.
LAKE VARITY
WILD POKEMON (trước Event Team galactic)
GRASS: Starly, Bidoof
POKERADAR: Wobbuftet
GBA SLOT: Solrock (Ruby), Lunatone (Sapphire)
SURF: Psyduck (lv 20-30), Golduck (lv 20-40)
OLD ROD: Magikarp (lv 3-15)
GOOD ROD: magikarp ( lv 10-25), Goldeen (lv 15-20), Seaking (lv 25-35 - Hiếm)
SUPER ROD: Gyarados (lv 30-55), Seaking (lv 30-55)
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 3bHướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 4

Tại hồ bạn sẽ gặp 1 người tóc xanh, đó là Cyrus thủ lĩnh của Team Galactic.
Sau đoạn nói chuyện bạn trở ra và đi tiếp sang khu vực bên phải của Route 201.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 5
ROUTE 201
WILD POKEMON
GRASS: Biddof, Starly, Kricketot (Đêm), Doduo (Swarm-National pokedex- Buổi sáng)
POKERADAR: Nidoran đực và cái
GBA SLOT: Growlithe (Fire Red)
Item: Potion (được cho), Quick Claw (dc cho)

Trên đường sẽ có một người ở vị trí như hình sẽ cho bạn 1 Potion (phục hồi 20 HP cho Pokemon). Đi sang phải đến Sandgem Town
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 5a
SANDGEM TOWN
ITEMS: TM 27 (Return) (được cho)

Bạn sẽ gặp Lucas/Dawn ngoài cửa vào phòng nghiên cứu của giáo sư Rowan.
Lucas/Dawn sẽ dẫn bạn vào Lab của Rowan,bạn sẽ được ông Rowan tặng pokemon vừa nãy mà bạn chọn và hãy chọn Yes khi ông ta hỏi bạn,khi đó bạn sẽ có Pokedex. Rời phòng nghiên cứu, giáo sư Rowan sẽ cho bạn TM27 (Return), Lucas/Dawn sẽ dẫn bạn đi thăm Pokemon Center và Poke Mart. Bây giờ bạn chưa thể đi lên phía trên mà bạn cần phải về nhà trước.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 6
Về nhà,bạn sẽ được mẹ cho Journal và mẹ của rival đến nhờ bạn đưa Parcel cho cậu ấy.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 6a
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 7
Quay lại Sandgem Town, đi lên trên ROUTE 202 gặp Lucas/Dawn.
ROUTE 202
WILD POKEMON
GRASS: Shinx, Starly, Bidoof. Buổi tối chỉ gặp Bidoof (Lv 2-4) và Kricketot, Zigzagoon (Swarm-National dex-Sáng)
POKERADAR: Sentret
GBA SLOT: Growlithe (FR)

TRAINERS:
Youngster:
Pokemon: Starly Lv5
Phần thưởng: 80$

Lass:
Pokemon: Bidoof (lv5)
Phần thưởng:80$

Youngster:
Pokemon: Burmy lv5
Phần thưởng: 80$

ITEMS: 5 Pokeball (được cho), Potion

Cậu ấy sẽ hướng dẫn bạn cách bắt Pokemon và tặng bạn 5 Pokeball.
Sau khi được nhận 5 pokeball từ Lucas,vượt qua những bãi cỏ đánh 3 Trainers để đến Jubilife City. Có 1 Potion khi gần đến Jubilife City.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 8Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 9-POTION
JUBILIFE CITY
TEMS: Potion (được cho sau khi thắng Trainer School)

Bạn sẽ gặp lại Dawn/Lucas ở đây. Sau khi nói chuyện sẽ có 1 người xuất hiện, người này là cảnh sát bí mật đang điều tra Team Galactic, sau đó bạn có thể tham quan thành phố.

Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 10

Ông ta sẽ cho bạn Battle Recorder lưu lại các kỷ lục của bạn, bạn có thể xem diễn biến trận đấu của mình hay của người khác. Sau khi có thể vào Battle Frontier sau này bạn sẽ có thêm mục Frontier Recordings.

Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) Record

Đi vào ngôi nhà bên trái pokemon center,đó là Trainer School . Vào trong gặp Rival,bạn sẽ có Town Map. Gần đó là 2 Trainers .Đánh xong nói chuyện với người con trai lấy Potion.
School Kid Harrison
Money: 120p
Rematch Trainer: không
Pokemon:
Starly lv 6 (Normal/Flying)

School Kid Christine
Money: 120p
Rematch Trainer: không
Pokemon:
Bidoof lv 6 (Normal/Flying)
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 12 Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 13
Ra ngoài,lên phía trên,một người sẽ chặn đường bạn. bạn cần hoan thành nhiệm vụ ông ấy giao, lấy 3 Coupon. Hãy đi ra phía sau pokemon center,phía trước Poketch Company và phía trước TV Station gặp 3 chú hề.Chọn Yes cho cả 3 câu hỏi, bạn sẽ có 3 coupons.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 14Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 15Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 16Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 17
Trở lại chỗ người vừa nãy chặn đường, ông ta sẽ cho bạn Poketch.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 19
bạn có thể sang tiếp bên trái thành phố, vào trạm nghỉ nói chuyện với 1 người câu cá ở đây để lấy Old Rod. Cách câu là sau khi chọn Rod, bạn chờ đến khi xuất hiện dấu chấm thang trên đầu nhân vật thì nhấn ngay nút A, Pokemon sẽ xuất hiện. Old Rod chỉ câu được những Pokemon thường với lv dao động quanh lv 5.
Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) 18
Đi lên phía bắc rồi rẽ sang phải của Jubilife City đến Route 203.
Mệt quá,mai post típ.nhớ thanks đấy,không chém chết. [cg]
Nguồn:Poke-mega.Org
http://pokemon.forums1.net
darkrai194
New Mem
New Mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyFri Oct 09, 2009 12:36 am

Trích dẫn :
Sinnoh khá ít Pokemon hệ Fire nên nếu bạn muốn có 1 Pokemon hệ này thì Chimchar là sự lựa chọn tốt đấy.Ngoài ra Pokemon của E4
Thế magmortar để trưng bày cho đẹp à=)).Anh này Chimchar kắt trym dễ như ăn cháo.Thử đọ với magmortar xem nó xử đẹp luôn=))
fanterry
New Mem
New Mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyMon Jan 18, 2010 10:14 pm

đọc không hiểu lắm nhưng cũng thank bác nhìu em chuyên chơi pokemon red thôi nhưng chưa tìm được mew 1 và 2 nên cũng đang chán lắm
fanterry
New Mem
New Mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyMon Jan 18, 2010 10:18 pm

mà em nói nè mấy bác thik con pokemon nào nhất em thì thik mỗi con electabuzz thôi
nhìn oai vệ đẹp lắm à nha ^^!
pokemon red em cày nó lên max được 100lv ùi
dánh mạnh quá luôn
fanterry
New Mem
New Mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyMon Jan 18, 2010 10:18 pm

pác biết mew 1 và 2 ở đâu chỉ giúp em với nhé thank bác nhiều
chicuong1993
New Mem
New Mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyFri Feb 05, 2010 6:30 am

kho hieu nhung cung thank nhe Surprised Surprised
chicuong1993
New Mem
New Mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyWed May 12, 2010 7:10 am

thank bac nhiu nhe
Smile Smile Smile Smile
ku_win
New Mem
New Mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptySun May 16, 2010 9:15 am

post trò chơi mới này ở đâu các bạn
Ranger269
Moderator
Moderator
Ranger269

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyFri Jul 29, 2011 6:13 pm

em cảm ơn bác nhiều lắm, em phá băng game rồi, có hết rồi nhưng vẫn cảm ơn bác nhá.
Ranger269
Moderator
Moderator
Ranger269

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyFri Jul 29, 2011 6:15 pm

fanterry đã viết:
pác biết mew 1 và 2 ở đâu chỉ giúp em với nhé thank bác nhiều
dễ thui, mew 2 phải làm xog nv đảo đã, bạn muốn hướng dẫn thì tìm trong 4rum mình nhớ có đó.
Ranger269
Moderator
Moderator
Ranger269

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) EmptyFri Jul 29, 2011 6:16 pm

Bác post nhều nhiều cho em đọc nha, hay quá.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)   Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!) Empty

Hướng dẫn Pokemon Platinum(quá hay!)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hướng dẫn pokemon Heart gold
» Hướng dẫn Pokemon Diamond/Pearl
» hướng dẫn MMX4
» Hướng dẫn cách viết tiếng Việt.
» Pokemon 3D da`nh cho PC!